JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)

MKOA WA SHINYANGA Shule ya Sekondari Shinyanga,

S.L.P. 157,
Simu namba: 0784 278021
0783 359657
0757 765200 Mwadui Mines.
Unapojibu tafadhali taja:
Kumbukumbu Namba: MKS/SHY/474/ Tarehe 19/05/2021

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO MWAKA 2021/2022

Ninafurahi kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na shule hii katika Kidato
cha Tano 2021/22 na unatakiwa kufika tarehe..................... shuleni bila kuchelewa.
Endapo hutafika ndani ya wiki mbili baada ya shule kufunguliwa bila kutoa taarifa
nafasi yako atapewa mwanafunzi mwingine.

Shule ipo umbali wa kilometa 27 kutoka mjini Shinyanga uelekeo wa barabara iendayo
Mwanza kupitia Maganzo. Ukija kwa gari moshi shuka Mjini Shinyanga upande
basi/magari madogo yaendayo Maganzo/Mwadui, shuka Maganzo. Ukija kwa basi
shuka kituo cha Maganzo, shule ipo upande wa Mashariki mwendo wa dakika 40 kwa
kutembea kwa miguu. Kwa wusafiri mwingine unaweza kutumia barabara
inayoonyeshwa na kibao cha shule baada tu ya kupita shule ya Msingi Wame.

MASHARTI YA KUJIUNGA NA SHULE
1. SARE ZA SHULE
(a) SARE YA DARASANI

1. Suruali mbili nyeusi (zenye marinda mawili kila upande) zisiwe za
kubana/modo kwa chini upana suruali usipungue inchi 17-18.

Mashati mawili meupe mikono mifupi.

Sweta ya bluu. Isiwe light blue au dark blue.

T-shirt ya bluu yenye kora.

Viatu vya ngozi nyeusi vya kufunga na kamba vyenye soli na visigino
vifupi,Soksi jozi mbili (rangi ya nyeupe, nyeusi au khaki).

ok

(b) SARE YA KAZI ZA NJE



Baada ya masomo (wakati wa kazi za nje na kushindia) sare inayovaliwa
ni suruali nyeusi na T-Shirt ya bluu isiyo na kora.

Track-suit ya rangi ya bluu yenye michirizi/ misitari myeupe pemeni ya
miguu na mikokononi na isiwe na nembo yeyote ya club ya mpira ila
yaweza kuwa na nembo ya kampuni iliyoitengeneza.

NB: (i) T-shirt na tai zinapatikana kwenye maduka yaliyokaribu na shule , T-shirt,

ya kola 12,000/= T-shirt isiyo na kora 8,000/=na tai 4,000/= kwa kila

moja. (vinapatikana katika maduka yaliyo karibu na shule).
(ii) Usije na nguo za nyumbani wala simu au laini ya simu kwani ni kosa la
kufukuzwa shule ukimiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi.

(c) SARE YA MICHEZO

Shule inasisitiza michezo kwa afya na makuzi bora.Hivyo uje na vifaa

1.

vifuatavyo kwa ajili hiyo:-

Bukta mbili rangi ya bluu

2. Viatu vya raba vya kuchezea
NB:T-shirt isiyo na kora itatumika pia kwenye michezo.

2. MALAZI
Shule inatoa kitanda tu kwa wanafunzi waliochaguliwa kujiunga moja kwa moja. Kwa
hiyo uje na:-

(i)

(1)
(i)
(iv)

v)

(vi)

Godoro dogo la “Sponge” lenye ukubwa wa 6’ x 2%‘x 4’

Shuka mbili rangi ya Pink iliyokolea,mto na foronya mbili za Pink.

Kanda mbili jozi moja kwa ajili ya kuogea

Uje na mswaki, dawa ya mswaki, sabuni za kufulia na kuogea za kutosha
muhula mzima

Uje na chandarua kwa ajili ya mbu(light blue).

Uje na toilet paper zisizopungua 10 kwa matumizi yako(.

3. VIFAA VYA KULIA CHAKULA

Shule haina vyombo vya kulia, hivyo uje na sahani, bakuli, kikombe na kijiko
kwa ajili ya kuchukulia chakula na kulia, chakula chote kitaliwa katika bwalo la

shule.

4. FEDHA - (ADA NA MICHANGO)
Malipo yafuatayo yafanyike katika Akaunti Na.30701100013 NMB Jina la
akaunti - Shinyanga Sekondari. Mwanafunzi hatapokelewa shuleni akifika bila
kuwa na Bank Pay-In-Slip ya malipo hayo, ambayo ni:-

(1)

(i)
(iid)
(iv)

v)

Karo ya shule Sh.35,000/= kwa Muhula au Sh.70,000 kwa mwaka

Sh.8, 000/= kwa ajili ya picha za “Passport Size” kwa ajili ya kitambulisho,
matumizi ya ofisi na nembo ya shule.

Sh.10,000/= kwa ajili ya tahadhari ya mali ya shule ambayo hairudishwi
Sh.35, 000/= kwa ajili ya mazingira na ukarabati wa Samani.

Sh.25, 000/= kwa ajili Taaluma.



(vij  Sh.40,000/= kwa ajili ya vibarua wa shulemhudumu wa ofisi,
walinzi,wapishi,madereva na wazibua maji taka).

(vii)  Uje na Ream Mbili(02) za karatasi (double A) A4 original

(viii) Uje na fedha kwa ajili ya matumizi yako binafsi, kama kununua vifaa vya
kujisomea, usafi nakadhalika.

(ix) Uje na Reki, fagio la ndani na nje na mopa, kwanja, Jembe na ndoo
mbili(02).

N.B: Malipo yanaweza kufanyika kwenye Tawi lolote la NMB.

5.

Kabla ya kuingia shule hii utalazimika kupimwa na daktari aliyeajiriwa na
Serikali. Fomu hiyo imeambatanishwa. Uje nayo shuleni ikiwa imekamilika.

Uje na nakala ya cheti cha matokeo ya kidato cha nne (result slip).

URAIA: Unatakiwa kuthibitisha kuwa wewe ni raia wa Tanzania au mkimbizi
anayetambulika na Serikali ya Tanzania. Njoo na uthibitisho kutoka kwa Mkuu
wa Wilaya yako au cheti chako cha kuzaliwa.

SHERIA ZA SHULE: Baadhi ya sheria za shule zimeambatanishwa na barua hii.
Itabidi uzisome na kuzielewa ili uzifuate kikamilifu la sivyo hatua za kinidhamu
zitachukuliwa dhidi yako. Kwa ujumla heshima (nidhamu) juhudi ya kazi na
maarifa katika maisha ya shule ni msingi wa mafanikio. Moto wa shule -
“ELIMU NI MSINGI WA MAFANIKIO BORA”.

. Fomu ya kukubali kuandikishwa na ahadi ya utii imeambatanishwa. ljazwe na

kuletwa shuleni kwa Mwalimu Mwandamizi Malezi na Utamaduni.

N.B Unashauriwa kununua vitabu vilivyopendekezwa kwenye orodha
iliyoambatanishwa kulingana na tahasusi yako.

Nakukaribisha sana katika shule ya Shinyanga Sekondari yenye mazingira
mazuri ya kitaaluma.

Bernard I.Leonard
Mkuu wa Shule

HEADMASTER
SHINYANGA TECHNICAL SCHQOD



10.

11.

12.

13.

SHERIA ZA SHULE

Mwanafunzi awe na bidii ya kujielimisha na kufanya mazoezi na majaribio yote darasani na
mitihani yote ikiwemo ya nje

Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa. Makazi na nyumba za
wafanyakazi na Kanisani (Mt. Paulo Parokia ya Shy-bush) na msikitini (wakati usio wa sala) ni
nje ya mipaka ya shule.

Shule ina sare za aina mbili; ya darasani na ya kazi za nje. Ni marufuku kwa mwanafunzi
kuvaa nguo za nyumbani, pia ni marufuku mwanafunzi kutoka nje ya mipaka ya shule amevaa
sare ya kazi za nje. Sare ya viatu ni ngozi nyeusi ya kufunika. Viatu vya wazi, makoti na
majaketi ni marufuku.

Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wakubwa na wadogo ndani na nje ya shule. Atasimama
na kuwasalimu kwa heshima wanapopita au kuingia katika chumba alimo.

Mwanafunzi anatakiwa kuwa msafi wa mwili, nguo, mazingira na lugha. Pia ni marufuku kuvaa
kofia, kunyoa upara na kufuga ndevu.

Wageni wa jinsia zote hawaruhusiwi kukaribia, kuingia au kulala mabwenini.
Ni lazima mwanafunzi afuate ratiba kama itakavyotolewa na viongozi wa shule

Wanafunzi wote wanatakiwa kufika shuleni siku ya kufungua, au siku moja kabla ya kufungua
shule. Kuchelewa kufika shuleni ni uvunjaji wa sheria ya Elimu Na.25 ya 1978 sehemu 60(0)
aya ya 6(1) na sheria za shule.

Mwanafunzi anatakiwa kutunza vema mali ya umma na yake binafsi.

Wanafunzi hawaruhusiwi kutoa habari zozote zinazohusu shule kwa vyombo vya habari au
watu wasiohusika bila ruhusa ya Mkuu wa shule. Mwanafunzi akivunja sheria hii ni kosa la
kufukuzwa shule mara moja.

Chakula chote kitaliwa ndani ya bwalo la chakula. Kuvunja sheria hii kutasababisha
mwanafunzi kuchukuliwa hatua kali ikiwemo kusimamishwa masomo.

Nimarufuku mwanafunzi kuwa na simu au kumiliki laini ya simu. Kuvunja sheria hii
kutasababisha mwanafunzi kuchukuliwa hatua kali ikiwemo kusimamishwa masomo

Tahadhari: Mwanafunzi anaweza kufukuzwa shule mara moja akipatikana na makosa
yafuatayo:-

Wizi, uasherati na ushoga, ubakaji, ulevi wa pombe, madawa ya kulevya kama vile uvutaji
bangi, sigara, cocaine, mirungi, kubeli n.k. kupigana au kupiga, kuharibu kwa
makusudi/uzembe mali ya umma/shule, kuwa nje ya shule baada ya saa 12.00 jioni na kulala
nje ya shule bila ruhusa ya Mkuu wa shule, kudharau Bendera ya taifa, kuoa, kugoma,
kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu, kukataa adhabu
kwa makusudi.

NB: Kila mwanafunzi anatakiwa awepo wakati wa “kuitwa majina” (Roll call) saa 12.00 jioni
kwa siku za Jumamosi, Jumapili na siku za siku kuu. Au wakati wowote atakapohitajika.



14.Mwanafunzi anatakiwa afuate sheria za nchi ya Tanzania na viongozi wake/mamlaka
mbalimbali. Huu ni wajibu wa raia/mzalendo

MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

(i) Wizi

(ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro

(iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo

(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa
ujumla.

(v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu
yeyote yule.

(vi) Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote na siyo

kunyoa kipara.

(vii) Kufuga ndevu.

(viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.

(ix) Uvutaji wa sigara.

(x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa

(xi) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja

sheria za nchi.
(xii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
(xiii) Kutembelea majumba ya starehe na vyumba za kulala wageni

(xiv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya
shule.

(xv) Kudharau Bendera ya Taifa

(xvi) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu
n.k.

(xvii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.



WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNLOJIA
SHULE YA SEKONDARI SHINYANGA
FOMU YA KUANDIKISHWA SHULE
(Ijazwe kwa herufi kubwa na irudishwe kwa mkuu wa shule)

N 11 o= T = 1o SRR
2. Tarehe ya Kuzaliwa.........cccoiiiiiineeeee e Wilaya....oooo oo
T = | = PSSR RURROPR .

Shule UNAYOLOKA. ... .o st

AHADI ZA MWANAFUNZI
(a) Naahidi kutii na kuzifuata sheria zote za shule kama zilivyoambatanishwa.

(b)  Naahidi kuwa sitathubutu kuanzisha wala kushiriki katika mgomo wa aina yoyote
ile hapa shuleni.

(c) Naahidi kuwa nitakuwa mstari wa mbele kutoa taarifa mbele ya uongozi wa shule
endapo nitasikia tetesi au taarifa ya kuaminika juu ya jambo lolote linaloashiria
kuleta vurugu au ukosefu wa amani shuleni. Pia nitafuata utaratibu wa kumaliza
matatizo shuleni kwa kutumia vikao halali.

(d) Naahidi kutotoka nje ya eneo la shule kwa kipindi chote cha kuwepo kwangu hapa
shuleni na kutokukaribisha mgeni yeyote kukaa ama kulala bwenini bila idhini ya
uongozi wa shule.

(e) Naahidi kuwa sitavaa suruali za kubana (Vimodo), kofia pamoja na nguo ambazo
si sare ya shule (hguo za nyumbani).

(f) Vile vile naahidi nitakula chakula kilichoandaliwa siku husika kutokana na utarabitu
wa shule.

(g) Naahidi na kuamini kwamba dhumuni langu kuwa hapa shuleni ni kupata elimu na
Si vinginevyo.

(h)  Naahidi nitafanya mazoezi yote, majaribio yote, mitihani yote ya nje na ndani
(Mock and National Examination).

() Ninaahidi kuwa nitashiriki bila kukosa masomo ya usiku (Night Preparation)
kufuatana na ratiba ya shule darasani kwangu.

MIM e Kidato cha ...
Baada ya kusoma kwa makini na kuelewa sheria za shule na ahadi za mwanafunzi
zilizowekwa na Uongozi wa shule. Naahidi mbele ya mzazi/mlezi wangu pamoja na Mkuu
wa Shule kuwa nitazitii; kuzingatia; kutekeleza na kufuata sheria zote za shule na
kwamba nikizivunja sheria za shule nijihesabu nimejifuta shule mwenyewe.

Jina kamili na sahihi ya mwanafunzi ........cccccccooviiiicieiie e Tarehe .....ccccoeeennee.

Jina kamili na sahihi ya Mzazi/mlezi wangu..........ccccceeeevcneenvnennnne Tarehe ......cccccveee.
Namba ya Simu ya MZazZi/MIEZI ......ccuevieeeee e e e e

Taja jina la mtu wa karibu ambaye shule inaweza kuwasiliana nae kwa jambo lolote
iwapo mzazi/mlezi akikosekana



JiNA KAMUli. e e ANWANI e e
namba yake ya SimU......cccccoeoiiiiiiie e

Jina/sahihi ya Mkuu wa Shule ..., Tareh€......eeeeeeeeeeeeeeeennn .

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY
STUDENT MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a government Medical Officer and returned to the Headmaster,
Shinyanga Secondary School)
Please examine the student named above and comment on his/her health by
responding to the following items. Kindly put a tick in front of each item either YES or
NO.

1. Does the student have problems in connection with:-

Al SIght? 1. NO
IFYES State: .ouininiiiiiiii e 2. YES
B. Hearing? ..o e 1. NO
IFYES state: ..o 2. YES
O ] o 1STcT o] o T 1. NO
IFYES state: ..o 2. YES
D T B i e 1. NO
IFYES state: ..o 2. YES
E. Blood Pressure? .......c.cooiiiiiiiiiiiiiiiii e 1. NO
IFYES state: ..o 2. YES
F. Any Physical disability? ......c..cocoiiiiiiiiiiiiiiiiie 1. NO
IFYES state: ..o 2. YES
G. Any other health problem? ..., 1. NO
IFYES state: ..o 2. YES

2. Do you therefore recommend the said student medically fit for studentship at
this school

I N O . PleasSe St e
NAME AND SIGNATURE DESIGNATION
DATE STAMP



THIS FORM TO BE FILLED WITH LEARNES WITH SPECIAL NEEDS ONLY

1. PERSONAL PARTICULARS

NAME: Surname: ...
Firstname: .............oocoiiiiiiiiiii i,
Middle name: ...

Date of birth: Date: ..... Month: ....... Year: ...............

Citizenship: ........ccoovviiiiiiiiiiia,
Language: .....ccoooviviiiiiiiiiiiii
Tribe: .o
Religion: ..o,
Type of disability: ..........................

2. CONTACT ADDRESSES

Home address: ..oovvvnnneeeiieiiiee i,
Current address: .....oveeeeeeiiiie .
Mobile number: .......oooiiii

Email address: «..oooeveeieii i

3. REFFEREES & CARE GIVERS

Name of parent Or INSTIEULION: ....ouueeett ettt e e ae e eieeeaeenneennns
Address: ..o
Email: ...

Phone number: ........ooovvviiiiiii..

4. CERTIFICATION
PPN certify that to the best of my knowledge the information given



E.KALOIMANZIRA B.I.LEONARD
HEAD OF SPECIAL. ED. DEPARTMENT HEADMASTER

ORODHA YA VITABU

IDARA VITABU

HISTORY 1. Advanced level history paper one & two by Zisti Kamili.

2. Understanding African history. Advanced level paper one by
Joannes Biginuamungu & George Tumani.

3. Mastering advanced level history book One & Two (2010) by
Kato, A.

4. Contemporary history events. paper 1 &2 BY Shibitali C.K

5. History from 5&6 by Scsu & MoEVT-Zanzibar

GEOGRAPHY 1. A practical Guide to statistical Maps and Digrams by
H.C.Truman

Practical geography for Africa by J.M.Pritchard

Principle of physical geography by F.J.Monkhouse

Human and economic geography by D.T. Msabila

Map reading by Zisti Kamili.

Photo interpretation by Kura

Physical geography A-Level by D.T Msabila

Physical geography by R.Bunnet

Introducing physical geography and map reading by Simon Ross

ENGLISH
LANGUAGE

Advanced literature by Nyambari Nyangwine

The real English Advanced level by Dr. Michael Kadeghe.
New advanced level English by Charles E. Shalua
Introduction of phonology by Gimson

A University grammar of English

A complete English course for form V & VI by Dr. Michael
Kadeghe

Oxford advanced learners dictionary

QUBRLODHIOONO G RN

ECONOMICS Modern Economic by Dr. Dewit
Modern economic by Robert pandic
Principle of economic by Jinghan

Simplified Economic by saalem

MATHEMATICS Advanced mathematics by L.K Turner I&II.

Advanced mathematics by C.J. Tranter.

Advanced mathematics by L.K. Shayo

Advanced mathematics by Backhouse Vol. I & II
Advanced mathematics Vol I &II by S.Chand.
Understanding pure mathematics by A.J. Sadler & D.W.S.
Thorning

. Electronic calculators (Scientific Function 991)

QUH LN =R WD =N

PHYSICS Advanced level physics by M.Nelkon & P.Parker
Concise “A” Level physics by Arwahyser.
Physics by Tom Duncan

New intermediate physics

Rodger Muncuster by Rodger Muncuster

Calculation of Advanced level physics by Tllower and J.F. Rounce

CHEMISTRY A level chemistry by E.N.Ramsden

Advanced level inorganic chemistry Part I & II

Organic chemistry part A &B by Tanzania publishing House
Physical chemistry by Mzumbe

Advanced level chemistry by Ramsden

SR N A R R N




BIOLOGY 1. Biology science by Taylor et al (cambridge)
2. Advanced biology by Sinpkins (ELBS)
3. Understanding Biology by Co Susan Trole
4. Understanding Biology by Nelson Thornes
KISWAHILI 1.SAMIKISA (semina za kimataifa).

2.SAMAKISA(semina za kimataifa).

3.Nadharia ya Uhakiki.

4.Kiswahili kidato cha tano na sita(Lugha na Sarufi).TIE
5.Kiswahili kidato cha tano na sita(Fasihi).TIE
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