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TANGAZO LA SErikALI NA. 244 la tarehe 31/10/2008
SHERIA YA FEDHA YA SERIKALI ZA MITAA, 2002

 (Sura ya 290)

SHERIA NDOGO

(Zimetungwa chini ya vifungu vya 7(k) na 16)
SHERIA NDOGO ZA MASOKO YA MIFUGO ZA HALMASHAURI YA WILAYA
YA KISHAPU. 2008

|. Sheria Ndogo hizi zitaitwa sheria ndogo (masoko ya Mifugo) za Jinala
Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu 2008. Sheria

2. Sheria ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililo chini ya Mamlaka Mahali
ya Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu na zitaanza kutumika mara baada pa
ya kutangazwa katika Gazeti la Serikali. kutumika

3. Katika Sheria ndogo hizi isipokuwa itakapoelekezwa vinginevyo;  Ufafanuzi
“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu:

“Mifugo” maana yake ni Ng’ombe , mbuzi, kondoo na punda.

“Soko” maana yake ni soko la mifugo lililoanzishwa na sheria ndogo hizi
na lililoonyeshwa kwenye jedwali la kwanza la sheria ndogo hizi.
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Sheria Ndogo za Masoko ya Mifugo za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu

Tangazo la Serikali Na. 244 (linaendelea)

Masoko

Mifugo
kuuzwa
Sokoni tu

Uangalizi

Mkuu wa
Soko
kufuata
Sheria

Kosa

Saaza
Soko

Utaratibu
wa uuzaji

Kumbu-
kumbu

“Mkuu wa soko” maana yake ni Afisa wa Halmashauri aliyeteﬂwa na
Mkurugenzi kusimamia shughuli za masoko.

4. Maeneo yaliyoteuliwa kwenye jedwali la kwanza la sheria ndogo
hizi yanatangazwa kuwa masoko ya mifugo chini ya sheria ndogo hizi.

5. —(1) Ni marufuku kwa mtu yeyote kununua, kuuza au kubadilisha
mifugo katika eneo lingine lolote isipokuwa katika soko linalotambuliwa
chini ya sheria ndogo hizi.

(2) Bila kuathiri masharti yaaya ya (1) ya sheria ndogo hizi ununuzi,
uuzaji na ubadilishaji mifugo nje ya soko unaweza kufanyika kwa ruhusa
maalum toka Halmashauri na kama ununuzi, uuzaji na ubadilishaji huo ni
kwa ajili ya matumizi ya nyumbani tu.

6. Kila soko litakuwa chini ya uangalizi wa Mkuu wa soko.

7. Itakuwa ni jukumu la mkuu wa soko:-

(a) kusimamia uendeshaji wa shughuli za soko:

(b) kusimamia na kufuatilia masuala ya usafi wa soko;

(c) kuhakikisha ulinzi, usalama na utulivu katika soko;
vinakuwepo;

(d) kuzuia uuzaji wa mifugo iliyotambuliwa na wataalam kuwa
na ugonjwa na kutofaa kwa matumizi ya binadamu;

8. Mtu yeyote atakayeshindwa kutekeleza maelekezo ya mkuu wa
soko atakuwa ametenda kosa.

9.—(1) Kila soko litakuwa wazi kwa wananchi kuanzia saa 1.30
asubuhi hadi sa 12.00 jioni katika siku zilizoonyeshwa kwenye safu ya pili
na safu ya tatu ya jedwali la Pili la sheria ndogo hizi.

(2) Ni marufuku kwa mitu yeyote kuuza, kununua au kubadilishana
mifugo sokoni isipokuwa katika saa na siku zilizotajwa katika sheria ndogo
hizi. '

10.Uuzaji wa mifugo sokoni utafanywa na dalali aliyeteuliwa na
Halmashauri na kila mfugo utauzwa kwa mnada wa wazi na malipo
yatafanywa wakati wa ununuzi.

11. Dalali ataweka kumbukumbu za mauzo ya mifugo katika kitabu
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Sheria Ndogo za Masoko ya Mifugo za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu
Tangazo la Serikali Na. 244 (linaendelea)

atakachokuwanacho kwa madhumuni hayo na kumbukumbu hizo
zitaonyesha jina la mnunuzi Bei na aina ya mifugo iliyouzwa.

12. Mkuu wa soko ataandaa risiti, nakala tatu kwa kila mauzo ya Risiti za
mifugo, ambazo zitaonyesha jina la soko, jina na anuani ya muuzaji, jinala Mauzo
mnunuzi, aina ya Mfugo uliouzwa, bei na ushuru wa soko uliotozwa.

13. Ushuru ulioonyeshwa kwenye safu ya pili ya jedwali la tatu la Mnunuzi

sheria hizi, utalipwa na kila mtu atakayenunua mifugo katika soko. kulipa
ushuru

wa soko

14. Mtu yeyote atakayeshindwa kutekeleza au atakayevunja sheria  Adhabu
ndogo hizi au atakayeshindwa kufuata maagizo ya Mkuu wa soko atakuwa
ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyozidi shilingi
elfu hamsini au kifungo kisichozidi miezi sita au vyote viwili yaani faini na
kifungo.

NYONGEZA
JEDWALI LA KWANZA

(Sheria ndogo kifungu cha 4)

SAFU YA KWANZA SAFU YA PILI

Jina la soko Mahali lilipo
Nyasamba Kata ya Bubiki
Mhunze Kata ya Kishapu
Seke/ldidi Kata ya Seke Bugoro

JEDWALI LA PILI

(Sheria ndogo kifungu cha 10)

SAFU YA KWANZA SAFU YA TATU

Jina la soko Siku ya soko Majuma ya mwezi
Mhunze Alhamisi Kila juma
Nyasamba [jumaa Kila juma
Seke/ldidi Jumatatu Kila juma
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Sheria Ndogo za Masoko ya Mifugo za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu

Tangazo la Serikali Na. 244 (linaendelea)

SAFU YA KWANZA

Jina la Mfugo

1. Ng’ombe
2. Punda

3. Mbuzi
4. Kondoo

JEDWALI LA TATU

(Sheria ndogo kifungu cha 14)

SAFU YA PILI
Ushuru wlipwao na mnunuzi

1,000/~
1.000/-
300/-
300/-

Mhuri wa Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu umebandikwa katika
sheria ndogo hizi kwa Azimio la kikao cha Halmashauri kilichoitishwa na
kufanyika tarehe 31/08/2007 na ilibandikwa mbele ya:

Dodoma,
24 Aprili, 2008

BonipHACE NYANGINDU BuTONDO,
Mwenyekiti wa Halmashauri (W)

ELLy JESSE MLAKI,
Mkurugenzi Mtendaji (W)

NAKUBALIL

MizenGo K. P. Pinpa (Ms.),
Waziri Mkuu



Sheria Ndogo za Kilimo cha Mazao yanayostahamili Ukame na Hifadhi ya
chakula za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu

TANGAZO LA SERIKALI NA. 245 latarehe 31/10/2008
SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA, (MAMLAKA ZA WILAYA)

(Sura YA 287)

SHERIA NDOGO

(Zimetungwa chini ya Kifungu cha 153

. SHERIA NDOGO ZA KILIMO CHA MAZAO YANAYOSTAHIMILI UKAME
NA HIFADHI YA CHAKULA ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA KISHAPU
ZA MWAKA , 2008

1. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama sheria naogo zakilimo cha Jinana
mazao yanayostahimili ukame na hifadhi ya chakula cha kutosha kwa Sheria
kila kaya za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu za mwaka 2008.

2. Sheria ndogo hizi zitaanza kutumika baada ya kutangazwa katika Matumizi
. gazeti la Serikali na zitatumika katika eneo la Halmashauri.

3. Katika Sheria ndogo hizi isipokuwa pale itakapoelezwa vinginevyo: Tafsiri ya
maneno

“Afisa Mwidhinishwa™ maana yake ni Afisa kilimo pamoja na Afisa yeyote
wa Halmashauri atakayeteuliwa kusimamia utekelezaji wa sheria
ndogo hizi.

“Mkazi” maana yake ni mtu yeyote mkaaji wa kawaida katika eneo la
Wilaya ya Kishapu lakini haitamhusu;

(a) Mwenye umri chini ya miaka 18;
(b) Asiyejiweza kutokana na ulemavu, kuugua, uzee;
(c) Mwanafunzi aliyeko masomoni muda wote.

“Mazao” maana yake ni mimea inayopandwa mashambani kwa ajili ya
kuzalisha chakula au malighafi kwa ajili ya biashara.

“Mazao yanayostahimili ukame” maana yake ni mazao yanayolimwa na
kustawi vizuri katika sehemu zenye mvua haba au kame.
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Sheria Ndogo za Kilimo cha Mazo yanayostahamili Ukame na Hifadhi ya
chakula za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu
Tangazo la Serikali Na. 245 (linaendelea)

“Ghala” maana yake ni chombo, chumba au kifaa chochote cha asili au
sehemu maalum iliyoandaliwa kwa ajili ya kuhifadhi chakula.

4. Kila mkazi wa Wilaya ya Kishapu atahakikisha kaya yake kila
mwaka kama itakavyoelekezwa na Afisa Kilimo, inalima na kuendeleza;

i. Ekari mbili za mazao yanayohimili ukame.
ii. Ekari moja ya muhogo.
iii. Ekari mbili za mazao mengine ya chakula na biashara.

5. Hakuna mkazi yeyote katika Wilaya ya Kishapu anayetakiwa kulima
ndani au kando kando ya mto au kwenye maeneo yaliyozuiwa kulima na
Halmashauri.

6. Mkazi yeyote atakayepanda zao lenye magonjwa na akagunduz
zao hilo limeathirika na ugonjwa, atalazimika kutoa taarifa mara moja
Halmashauri au kwa Afisa Kilimo aliyekaribu naye.

7. Afisa Kilimo yeyote au Afisa yeyote Mwidhiniwa anaweza kuingia
wakati wowote kwenye eneo au shamba kwa lengo la kufanya ukaguz
kuhusu utekelezaji wa sheria ndogo hizi.

8. Litakuwa ni jukumu la kila mkazi hususani mkuu wa kay:
kuhakikisha anahifadhi chakula cha kutosha kitakachomuwezesha yeyz
na familia yake kumtosha kwa angalau miaka miwili au zaidi.

9. —(1) Litakuwa ni jukumu la kila kaya kuhakikisha kuwa lina ghal:
la kuhifadhia chakula na ghala hilo linakuwa katika hali ya usalama n:
kwamba hakuna uwezekano wowote utakaopelckea uharibifu wa chakul:
hicho.

(2) Pia kaya italazimika kudhibiti wadudu kama vile dumuzi, pany:
wasiharibu hifadhi hiyo.

10. Afisa Kilimo au Afisa yeyote aliyepewa kibali kwa maandishi n
Halmashauri atakuwa na haki kisheria kuingia na kukagua ghala la chakul:
katika kaya kwa lengo la kuona kama taratibu za hifadhi ya chakul:
zinazingatiwa na kaya husika.



Sheria Ndogo za Kilimo cha Mazo yanayostahamili Ukame na Hifadhi ya

chakula za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu

Tangazo la Serikali Na. 245 (linaendelea)

11. Litakuwa ni kosa kwa mtu yeyote kumzuia Afisa Kilimo yeyote
anayetekeleza kazi kwa mujibu wa kifungu cha 10 hapo juu.

12. Ni marufuku kwa mtu au mkazi yeyote katika kaya kuuza chakula
cha akiba bila sababu zozote za msingi.

13. Ni wajibu wa Halmashauri kusimamia shughuli za hifadhi ya chakula
na kuhakikisha wanazuia uuzaji ovyo wa chakula na matumizi mabovu
kama vile utengenezaji wa pombe za kienyeji .

14. Mtu yeyote atakuwa ametenda kosa kama;

(a) Atauza chakula chote;

(b) Atashindwa kuhifadhi chakula kwa mujibu wa sheria ndogo
hizi;

(c) Atatumia chakula kutengeneza pombe ya kienyeji ilihali hana
hifadhi inayotosheleza familia kwa mujibu wa sheria hizi.

5. Mtu yeyote atakayekiuka sheria ndogo hizi atafikishwa
mahakamani na endapo atapatikana na hatia, atahukumiwa kifungo
kisichozidi miezi kumi na miwili au kulipa faini isiyozidi laki tatu (Tsh.
300,000/=) au adhabu zote mbili yaani kifungo na faini.

Mhuri wa Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu umebandikwa katika
sheria ndogo hizi kwa Azimio la kikao cha Halmashauri kilichoitishwa na
kufanyika tarehe 31/08/2007 na ilibandikwa mbele ya:

BoniPHACE NYANGINDU BuToNDO,
Mwenyekiti wa Halmashauri (W)

ELLy JESSE MLAK],
Mkurugenzi Mtendaji (W)

NAKUBALI;

Dodoma, Mizenco K. P. PiNpa (MB.),
Waziri Mkuu
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Sheria Ndogo za Ushuru wa Mazao za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu

TANGAZO LA SERIKALI NA. 246 latarche 31/10/2008
SHERIA YA FEDHA YA SERIKALI ZA MITAA,

(SURA YA 290)

SHERIA NDOGO

(Zimetungwa chini ya vifungu vya 7 (g) na 16

SHERIA NDOGO ZA USHURU WA MAZAD ZA HALMASHAURI YA WILAYA
YA KISHAPU, 2008

Jina 1. Sheria Ndogo hizi zitaitwa sheria ndogo za Halmashauri ya Wilaya
ya Kishapu (ushuru wa mazao) 2008 na zitaanza kutumika baada ya
kutangazwa katika gazeti la Serikali na zitatumika katika enco lote lililoko
chini ya Mamlaka ya Halmashauri ya Wilaya va Kishapu.

Tafsiri 2. Katika Sheria ndogo hizi isipo;u\n kama itaclezwa vinginevyo:

“Afisa Muidhiniwa” maana yake ni Afisa yeyote wa Halmashauri hii ni
pamoja na Afisa Mtendaji wa Kijiji. Kata, Maafisa kilimo wa wilaya
na Maafisa Ushirika wa Wilaya.

“Halmashauri” Maana yakg m Halmashaur ya Wilaya ya Kishapu,
“Mnunuzi” maana yake ni mte bimafsi kampuni, shirika, chama kikuu
cha ushirika au wakzls wansonenus su kusimamia ununuzi wa mazao

ya kilimo kwa nia ya suzayi wa mazao hayo.

“Muuza;i” masns yakic 2i mtu yeyote, shirika, taasisi, kampuni,Umoja au
kikundi cha wass mazao.

“Mazao™ maana yale ai mazao ya kilimo yaliyotajwa kwenye nyongeza
ya kwanza ya sheria adogo hizi.

Ushuru 3. Kutakuwa na ushers msakaoitwa ushuru wa mazao utakaotozwa
na Halmashauri toka kwa kilassumuzi kwa kila zao lililoonyeshwa kwenye
safu ya kwanza ya sheria ndoge hizi kwa kiwango kisichozidi asilimia
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Sheria Ndogo za Ushuru wa Mazao za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu

Tangazo la Serikali Na. 246 (linaendelea)

tano (5%) ya bei ya kununulia au asilimia yoyote ile kadri itavyopangwa
au kurekebishwa na Serikali.Mnunuzi atalazimika kulipia ushuru wa pamba
kila mwisho wa wiki kwa kilo alizonunua kama zilivyoonyeshwa katika
taarifa ya manunuzi ya wiki na akishalipa atapewa risiti, Ushuru wa kijiji
utalipwa na Halmashauri ya Wilaya kutokana na asilimia 5% iliyotajwa
hapo juu.

4. Ni marufuku kwa mnunuzi yeyote, shirika, mtu binafsi,chombo  Kibali
kisicho cha umma kununua mazao kwa shughuli za kibiashara kwenye
enco la Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu bila kupata kibali toka
Halmashauri kama ilivyoonyeshwa kwenye nyongeza ya pili ya sheria
ndogo hizi.Mnunuzi yeyote anayedaiwa ushuru na Hamashauri hatapewa
kibali mpaka kwanza awe amelipa deni au ushuru anaodaiwa.

NYONGEZA YA KWANZA
Sheria ndogo chini ya kifungu cha 3
USHURU
ORODHA YA MAZAQ

1. Pamba
2. Mahindi
3. Mpunga
4. Karanga
5. Mtama
6. Uwele

7. Dengu

8. Alizeti

9. Ufuta

10. Mkonge
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Sheria Ndogo za Ushuru wa Mazao za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu
Tangazo la Serikali Na. 246 (linaendelea)

NYONGEZA YA PILI

MAOMBI YA KIBALI CHA KUNUNUA MAZAO KATIKA MASOKO YA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KISHAPU.

SEHEMU A
(Ijazwe na Mwombaji)

1. Jina la mnunuzi /mwenye Kampuni/Ushirika n.k ...,
2. Jina la Kampuni /ShirKa/Mnunuzi ..........coo.ooooooomeceeceoeceeese s sssenees
3. Anual YaRe B, o e BRI s isitisisninisns Mlicisansissisicsssimanis
4. Mehali ofistyake Hpo: Ml ... MR i
5. MohalianapoishViii ... ... coammmmainimeissimssivs Mo
6. Namba ya Leseni ya Ununuzi Wa Mazao ............ccoconiiiininiinnincnnnesinsss e
7. Namba ya kuandikishwa Shirika / Kampuni ..........cccooccriiviniiniininienieesneee
8. Mazao anayotaka Kununua KgS ...
9. Kiasi anachotaka kununua ...

12. Dhamana alizowcka

NATHIBITISHA: Kuwa maelezo yote niliyotoa hapo juu ni sahihi na kweli.

L Jmhmmbaji'
4_Tud: -

Mhuri wa Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu umebandikwa katika
sheria ndogo hizi kwa Azimio la kikao cha Halmashauri kilichoitishwa na
kufanyika tarche 31082007 na ilibandikwa mbele ya:
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Sheria Ndogo za (Ushuru wa Madini) za Halmashauri ya Wilaya yaKishapu
Tangazo la Serikali Na. 246 (linaendelea)

BoNIPHACE NYANGINDU BUTONDO,
Mwenyekiti wa Halmashauri (W)

Evry JESSE MLAKI,
Mkurugenzi Mtendaji (W)

NAKUBALLI,

Dodoma, MizenGo K. P. PINDa (MB.)..
24 Aprili, 2008 Waziri Mkuu

TaNGAZO LA SERIKALI NA, 247 latarehe 31/10/2008
SHERIA YA FEDHA YA SERIKALI ZA MITAA,

(Sura YA 290)

SHERIA NDOGO )

(Zimetungwa chini ya vifungu vya 7 (1) (k) na 16

SHERIA NDOGO ZA (USHURU WA MADINI) ZA HALMASHAURI YA
WILAYA YA KISHAPU, 2008

1. Sheria Ndogo hizi zitaitwa Sheria Ndogo za (Ushuru wa madini)
za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu 2008 na zitaanza kutumika baada
ya kuchapishwa katika Gazeti la Serikali.

2. Sheria ndogo hizi zntatumlka katika eneo lote la Halmashauri ya
Wilaya ya Kishapu.

3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa itakapoelezwa vinginevyo:-
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Sheria Ndogo za (Ushuru wa Madini) za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu

Tangazo la Serikali Na. 247 (linaendelea)

“Afisa Muidhiniwa” maana yake ni Mhandisi wa Ujenzi, Afisa Ardhi na
Afisa yeyote atakayekuwa anahusika na masuala ya madini.

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu.
*Madini” maana yake ni kokoto, mchanga, mawe na kifusi.

“Kibali” maana yake ni idhini au ruhusa inayotolewa na halmashauri
kuruhusu uchimbaji wa madini.

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya ikiwa ni
pamoja na Afisa yeyote atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya
Mkurugenzi.

4.«1) Mtu yeyote anayetaka kuchimba madini katika eneo la
Halmashauri atatakiwa kuomba na kupata kibali cha kuchimba madini
kutoka Halmashauri.

(2) Kibali kitakachotolewa chini ya sheria ndogo hizi kitaeleza aina
ya madini yanayochimbwa na eneo litakalochimbwa madini hayo.

(3) Kibali kinachotolewa chini ya sheria ndogo hizi kitalipiwa ada
kama itakavyopangwa na Halmashauri.

5. Mtu yeyote atakayesafirisha madini kutoka eneo yalikochimbwa
kwenda maeneo mengine atalipa ushuru wa madini kwa kila tripu kwa
viwango vilivyoonyeshwa katika jedwali la sheria ndogo hizi, isipokuwa
kwa mtu atakayechimba na kusafirisha madini hayo kwa ajili ya ujenzi
wa nyumba ya kuishi ndani ya eneo la Halmashauri.

6.—(1) Afisa Mwidhiniwa anaweza wakati wa saa za kazi kukagua
eneo lolote ili kuona kama kuna uchimbaji wa madini na mtu yeyote
atakayemzuia huyo atakuwa ametenda kosa.

(2) Afisa Mwidhiniwa au Afisa yeyote wa Halmashauri anaweza
kuzuia gari lolote ambalo limebeba madini ambayo hayajalipiwa ushuru
chini ya sheria ndogo hizi.

7.—1) Mkurugenzi anaweza kuamuru mtu alipe faini au isiyozidi ile
iliyowekwa katika sheria ndogo hizi pale atakaporidhika kuwa mtu huyo
ametenda kosa chini ya sheria ndogo hizi.

(2) Mkurugenzi ataweza kuamuru ulipaji wa faini hiyo pale mtu huyo
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Sheria Ndogo za (Ushuru wa Madini) za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu
Tangazo la Serikali Na. 247 (linaendelea)

atakapokiri kwa maandishi kutenda kosa hilo na Mkurugenzi atampa risiti
mtu huyo inayolingana na faini hiyo.

8. Mtu yeyote atakayevunja au kushindwa kutekeleza masharti ya
sheria ndigo hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa
faini isiyozidi shilingi laki moja au kifungo kisichozidi miezi kumi na mbili
au vyote kwa pamoja.

Aina ya Madini Tani Shs.

1. Mchanga/kokoto/mawe/kifusi 1-3% 1,000/=
2. Mchanga/kokoto/mawe/kifusi | 3% -7 1,500/=
3. Mchanga/kokoto/mawe/kifusi Zaidiya7 2,000/=

Mhuri wa Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu umebandikwa katika
sheria ndogo hizi kwa Azimio la kikao cha Halmashauri kilichoitishwa na
kufanyika tarehe 31/08/2007 na ilibandikwa mbele ya:

BonipHACE NYANGINDU BuToNDO,
Mwenyekiti wa Halmashauri (W)

ELLy JESSE MLAKI,
Mkurugenzi Mtendaji (W)

NAKUBALI,

Dodoma, Mizenco K. P. Pinpa (MB.),
24 Aprili, 2008 Wacziri Mkuu
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Sheria Ndogo za Utekelezaji wa Kazi za Maendeleo za Halmashauri ya Wilaya
ya Kishapu

TANGAZO LA SERIKALI NA. 248 latarehe 31/10/2008

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA, (MAMLAKA ZA WILAYA)

(Sura YA 287)

SHERIA NDOGO

(Zimetungwa chini ya Kifungu cha 153

SHERIA NDOGO ZA UTEKELEZAJI WA KAZI ZA MAENDELEO ZA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KISHAPU. 2008

1. Sheria Ndogo hizi ziitwe Sheria Ndogo za utekelezaji wa kazi za
maendeleo za Halmashauri ya wilaya ya Kishapu 2008 na zitatumika
katika eneo lote lililo chini ya Mamlaka ya Halmashauri ya Wilaya ya
Kishapu.

2. Sheria ndogo hizi zitaanza kutumika mara tu zitakapochapishwa
kwenye Gazeti la Serikali.

3. Katika Sheria ndogo hizi:-

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya wilaya ya Kishapu;

“Kazi ya maendeleo” maana yake ni kazi zozote zitakazotangazwa na
Halmashauri kuwa ni kazi za maendeleo, chini ya Sheria Ndogo hizi;

“Mkazi” maana yake ni mtu yeyote ambaye anayeishi kwenye eneo la
Halmashauri kwa muda usiopungua miezi mitatu;

za Mitaa (Mamlaka za Wilaya ) 2002, au eneo lolote linalotambuliwa
na Halmashauri kuwa ni kijiji;

4. Halmashauri yaweza kutangaza kazi yoyote katika kijiji chochote
kuwa ni kazi ya kujenga Taifa.
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Sheria Ndogo za Utekelezaji wa Kazi za Maendeleo za Halmashauri ya
Wilaya ya Kishapu
Tangazo la Serikali Na. 248 (linaendelea)
5. Kila mkazi wa kijiji ambamo kazi ya kujenga Taifa imetangazwa

atalazimika kushiriki katika kazi hiyo katika siku na kiwango kama
itakavyoelekezwa na Halmashauri.

6. Mwenyekiti wa Kijiji atakuwa na jukumu la kuwaandaa wananchi

walio katika kijiji chake kutekeleza kazi za kujenga Taifa.

7. Mtu aliye na kazi ya kudumu ya kuajiriwa hatalazimika kuhudhuria
kazi za kujenga Taifa yeye mwenyewe, bali atatoa fedha kama mchan g0
wake kwenye kazi hizo kama itakavyoamriwa na Halmashauri.

8. Watu wafuatao hawatahusika katika utekelezaji wa Sheria Ndogo
hizi:-
(i) Walemavu, Wagonjwa na wasiojiweza;

(ii) Wenye umri chini ya miaka 18 au wenye zaidi ya miaka
60; .

9. Halmashauri itakuwa na uwezo wa kumsaidia mtu yeyote au kikundi
chochote cha watu kushiriki katika kazi yoyote ya kujenga Taifa chini ya
sheria ndogo hizi kama itaona inafaa.

10. Mtu yeyote atakayeshindwa kutekeleza sheria ndogo hizi atakuwa
ametenda kosa na atatozwa faini isiyozidi Sh. 10,000/- au kifungo
Kisichozidi miezi mitatu au vyote faini na kifungo.

Mhuri wa Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu umebandikwa katika
sheria ndogo hizi kwa Azimio la kikao cha Halmashauri kilichoitishwa na
kufanyika tarehe 31/08/2007 na ilibandikwa mbele ya:

BoNIPHACE NYANGINDU BUuTONDO,
Mwenyekiti wa Halmashauri (W)

ELLy JESSE MLAKI,
Mkurugenzi Mtendaji (W)

NAKUBALLI,

Dodoma, MizenGo K. P. PiNpa (MB.),
24 Aprili, 2008 _ - : Waziri Mkuu
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Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu Ada ya shughuli za
Kiutamaduni

TANGAZO LA SERIKALINA. 249 latarche 31/10/2008

SHERIA YA FEDHA YA SERIKALI ZA MITAA, 2002

(Sura va 290)

SHERIA NDOGO

(Zimetungwa_chini ya Vifungu vya 7 (k) na 16.

SHERIA NDOGO ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA KISHAPU ADA YA
SHUGHULI ZA KIUTAMADUNI 2008.

Jina 1. Sheria Ndogo hizi zitaitwa Sheria Ndogo za Halmashauri ya wilaya
ya Kishapu (Ada ya shughuli za kiutamaduni) ya 2008.

Maelezo 2. Katika Sheria hizi isipokuwa itakapoelezwa vinginevyo:-
Mafupi } ’
“Halmashauri” ina maana ya Halmashauri ya wilaya ya Kishapu;

“Utamaduni” ina maana ya ngoma za asili, Disco, Maigizo,
Mazingaombwe,Sinema, Michezo, na Tiba za kienyeji.

“Mkurugenzi” ina maana ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya
Wilaya ya Kishapu pamoja na Afisa yeyote atakayeteuliwa kutekeleza
majukumu ya Mkurugenzi Mtendaji.

Vibali na 3.—(1) Hakuna shughuli zozote za kiutamaduni zitakazofanyika au

Eneo - kuendeshwa katika eneo lolote lililo chini ya Mamlaka ya Halmashauri
bila kibali kitakachotolewa na Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya au Afisa
aliyeruhusiwa chini ya sheria ndogo hizi.

(2) Maombi yote kwa ajili ya kupata kibali cha kuendesha shughuli
za kiutamaduni kitaombwa Halmashauri kwa maandishi.

(3) Maombi yote kwa ajili ya kupata kibali cha kuendesha shughuli
za tiba ya kienyeji sharti yaambatane na barua toka kwenye serikali ya
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Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu Ada ya shughuli za

Kiutamaduni

Tangazo la Serikali Na. 249 (linaendelea)

uwezo wake katika Tiba za Asili.

(4) Maombi yote kwa ajili ya kupiga ngoma za Tambiko, Harusi na

mwombaji.

4. Vikundi vyote vinavyoendesha shughuli za sanaa na muziki ndani
ya Halmashauri vitasajiliwa vyote kwenye Halmashauri na kupewa hati
va usajili itakayotolewa na Halmashauri.Vikundi hivyo vya utamaduni
vitatuma maombi yatakayokuwa kwenye fomu, itakayotolewa na Afisa
Utamaduni wa Halmashauri.

5. Kwa mujibu wa sheria hizi ada kama zilivyoonyeshwa kwenye
nyongeza “A” kwenye sheria hizi, zitalipwa kwa Halmashauri kwa kila
aina ya mambo ya kiutamaduni yatakayoenezwa katika mamlaka ya
Halmashauri.

6. Halmashauri yaweza kukipunguzia au kukiondolea kabisa Ada
kikundi chochote ikiwa kuna ulazima kufanya hivyo.

7. Vibali vitakavyotolewa havitaazimishwa, kuuzwa au kukabidhiwa
kwa mtu au vikundi vingine ila kwa muhusika au kikundi kile
kilichokusudiwa.Kila mwenye kibali atalazimika kuonyesha kibali wakati
wowote atakapotakiwa kufanya hivyo na Afisa wa Halmashauri
aliveruhusiwa.

8. Bila kujali kifungu Na. 4 cha sheria hizi vikundi vyote vya utamaduni
vinavyoendeshwa na Serikali au Halmashauri yenyewe havitatozw Ada
voyote katika kuendesha shughuli hizo.

9. Mtu yeyote atakayevunja au atakayeshindwa kufuata au kwenda
kinyume cha mojawapo ya vifungu hivyo vya sheria ndogo hizi, atatozwa
faini isiyozidi shilingi elfu kumi na tano (15,000/=) au kifungo cha muda
wa miezi sita au vyote viwili yaani faini pamoja na kifungo.
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Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu Ada ya shughuli za

Kiutamaduni
Tangazo la Serikali Na. 249 (linaendelea)

NYONGEZA "A™

(a) Ada ya kusajili kikundi cha sanaa na muziki Shs. 5,000 kwa mwaka.
(b) Kibali cha disco kwa siku moja
(i) Kikundi cha ndani ya Wilaya Shs. 1.000/=
(i1) Kikundi cha nje ya Wilaya, lakini ndani ya Mkoa Shs. 2500/=

(iii) Kikundi toka nje ya Mkoa asilimia 10 (10% ya mapato lakini si
chini ya Shs. 3.000/=

(c) Kibali cha kupiga dansi siku moja:-
(i) Kikundi cha ndani ya Wilaya Shs. 2,000/=
(i1) Kikundi toka nje ya Wilaya lakini ndani ya Mkoa Shs. 3,000/=

(iii) Kikundi toka nje ya Mkoa asilimia 10% ya mapato lakini si chim
ya Shs. 5.000/=

(d) Kibali cha kuonyesha sanaa za maonyesho
(Sinema. video. Maigizo. Sarakasi, Ngumi, Ngoma n k kunyanyua vyuma)

(i) Sanaa za maonyesho ngoma,maigizo, sarakasi. ngumi n.k kwa
siku moja Shs. 1,000/=

(1i) Sinema au video kibali Shs. 5.000/=
(iii) Ada ya video au Sinema Shs. 3.000/= kwa mwaka

(iv) kikundi cha ndani ya Wilaya Shs. 1,000/=

(v) Kikundi toka nje ya Wilaya lakini ndani ya mkoa Shs. 2,000/=

(vi) Kikundi toka nje yamkoa asilimia 10% ya mapato lakini si chint
Shs. 10.000/=

(e) Kibali cha kuuza dawa za asili Shs. 5,000/= kwa mwaka.

(f) Kibali cha kuendesha tiba ya kienyeji ndani ya eneo la Halmashauri y
Wilaya.

(1) Toka nje ya Wilaya Shs. 10,000/= kwa mwaka
-(ii) Waganga maarufi ndani ya Wilaya Shs. 10.000/= kwa mwaka
(11i) Waganga wadogo ndani ya Wilaya Shs. 5,000/= kwa mwaka

(g) Ada kwa ajili ya kuzuru schemu za makumbusho au za kihistoria kwa
mmoja.
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Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu Ada ya shughuli za

Kiutamaduni
Tangazo la Serikali Na. 249 (linaendelea)
Mhusika - Raia Sh. Asive Raia Sh.
Mtu mzima 500/= Us2
Mwanafunzi Bure us 1

(h) Ada kwa ajili ya kumbi za starehe au maeneo ya mji kwa ajili ya shughuli za
maonyesho. starehe (Social Clubs and Halls) viwanja vya michazo
(stadium) ambazo hutumika kwa kutoza viingilio kwa kila mwaka Shs.
10.000/=

(i) Kibali cha kunasa nyimbo za asili, upigaji picha vitu na vikundi vyenye
kujishughulisha na fani za kitamaduni kwa mara moja:-

Raia Shs.

Asiye Raia Shs.

1.000/=

Us 3

(i) Kibali cha kuendesha fete kwa siku moja Sh. 5.000/=

(k) Kibali cha kuchezesha michezo ya mpira wa miguu kwa kutoza viingilio
kwenye viwanja vya michezo (stadium) kokote kule ndani ya eneo la
Halmashauri ya Wilaya itakuwa asilimia 10% ya jumla ya mapato kabia
ya kuondoa gharama zozote zile.

(1) Kibali cha kuendesha shughuli zozote za mikutano ya kidini nje ya maeneo
ya makanisa au misikiti bure (lakini lazima kibali kitolewe).

(m) Kibali cha kuendesha shughuli zozote za kiutamaduni ambazo hazikutajwa
hapo juu ni Sh. 1.000/=.

Mbhuri wa Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu umebandikwa katika
sheria ndogo hizi kwa Azimio la kikao cha Halmashauri kilichoitishwa na
wafanyika tarehe 31/08/2007 na ilibandikwa mbele ya:

BonipHACE NYANGINDU BuTONDO,
Mwenyekiti wa Halmashauri (W)
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Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu Ada ya shughuli za
Kiutamaduni

Tanga=o la Serikali Na. 249 (linaendele

ELLy JessE MLak
Mkurugenzi Mtendaji (W)

NAKUBALL

Dodoma, Mizenco K. P. PiNpa (MB.
24 Aprili, 2008 Waziri
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Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu (Kuhifadhi Wyanzo vya
Maji)

TanGAZO LA SERIKALINA. 250 la tarehe 31/10/2008
SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILLAYA)

(Sura va 287)

SHERIA NDOGO

(Zimetungwa chini ya kifungu cha 153

SHERIA NDOGO ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA KISHAPU
(KUHIFADHI VYANZO VYA MAID ZA MWAKA 2008

I. Sheria Ndogo hizi ziitwe Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wi laya
»2 Kishapu (kuhifadhi vyanzp vya Maji) 2008 na zitaanza kutumika kuanzia
farche zitakapotangazwa kwenye gazeti la serikali.

2. Sheria ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililo chini ya Mamlaka
»2 Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu.

3. Katika Sheria ndogo hizi, ila isipokuwa pale maana inahitaji
wmginevyo:-

“Afisa aliyeidhinishwa” inamaanisha Afisa yeyote, Mtumishi wa
Halmashauri aliyeteuliwa kwa maandishi kutekeleza Sheria Ndogo
hizi:

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Babati;

~%4Jiji” maana yake ni kijiji kilichoandikishwa kwa mujibu wa Sheria au
ambacho hakijaandikishwa ambapo huduma ya maji zinatolewa.

“Maji Machafu” maana yake ni maji yoyote yasiyotiwa dawa va kuua
wadudu yakiwemo maji yatokanayo na vyoo, viwanda, au yalivotumika

kwa namna yoyotc ile.

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya
Wilaya ya Kishapu.
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Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu (Kuhifadhi Vyanzo vya
Mayji)

Tangazo la Serikali Na 250 (linaendelea)

“Mhandisi wa Maji” Mhandisi wa Maji wa Wilaya na ni pamoja na
mtumishi yeyote wa Halmashauri aliyeteuliwa na Mkurugenzi
kutckcleza majukumu ya Mhandisi wa maji chini ya sheria ndogo
hizi.

“Mitendaji wa kijiji” maana yake ni Afisa Mtendaji wa kij iji au Afisaycyote
wa kijiji aliyetculiwa kutekeleza sheria ndogo hii.

“Chanzo cha maji” maana yake ni mahali ambapo maji kwa m atumizi ya
binadamu na wanyama hupatikana hii ni pamoja na kisima
kilichoendelezwa au kuanzishwa bwawa, mto, kisima kirefu au kifupi.

“Serikali ya Kijiji” maana yake ni Serikali ya kijiji kilichosajiliwa /
kilichoandikishwa au ambacho hakijasajiliwa kwa mujibu wa sheria.

“Sumu” maana yake ni kama ilivyotafsiriwa kwenye sheria ya mazingira.

“Vyanzo vya maji” maana yake ni schemu yyoyote ambayo hutolca maji
kwa ajili ya matumizi ya binaadamu na mifugo.

“K ikundi cha Watumiaji Maji” maana yake ni kikundi cha watu au kaya
kwenye kijiji ambacho uanachama wake uko wazina huundwa kwa
hiari.

“Rejesta Maalum™ maana yake ni kitabu kinachotunza orodha ya vikundi
vya watumiaji maji vilivyoundwa chini ya sheria ndogo hizi.

Haki y2 4 -(1) Kikundi cha watumiaji maji chenyc hati ya kutumia mayji
kumema  ilivoambatishwa kwenye sheria Ndogo hizi na kilichoandikishwa kwenye
na Rejesta maalum kitakuwa mmiliki na mtumiaji halali wa maji toka kwenye

kumifi  hamoo chake na kitamiliki enco la nusu kipenyo cha kati ya mita sita (6)

chanzo  hadi kumi (10) kuanzia kwenye Kisima na wanachama watawajibika
chamaj o limda na kukiweka katika hali ya usafi na kuchukua hatua zote za
kukilinda na kuzuia aina yoyote ya ghasia kwenye chanzo hicho.

(2) Kikumdi cha watumiaji maji kitapaswa kuingia mkataba wa
makubaliano miongoni mwa wanachama wake unaowapa jukumu la
kulinda chanzo. kekiendesha katika hali endclevu, kukiwceka katika hali
ya usafi, kutoa haduma ya upendeleo kwa wasiojiweza na masikini
waliokaribu na chanzo chao cha maji.

Ufungaji 5.—(1) Kikundi chochote kinachotaka kuanzisha chanzo cha mayji,
wa kitalazimika kwanza ketimiza masharti yakiwemo ya kulipia ada ya usajili,
pampu )
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Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilava ya Kishapu (Kuhifadhi Vyanzo vya

Maji)

Tangazo la Serikali Na. 250) (linaendelea)

wuwa na mihuri mitatu wa Mwenyekiti, Katibu wa kikundi na mhuri wa
wkundi, kufungua akaunti na iwe na fedha isiyopungua Tsh. 60,000/=
Luwa na mkataba wa makubaliano kusajiliwa.

(2) Litakuwa ni kosa kwa kikundi chochote kushindwa kutimiza sheria
adogo ya 5 (1) hapo juu.

6.— (1) Wanakikundi watakuwa na wajibu wa kulinda chanzo chao ili
muundombinu iliyowekwa kwenye chanzo isiweze kuibiwa au kuharibiwa.

(2) Endapo kifaa au pampu au kifaa chochote kitaibiwa na hivyo
susababisha chanzo kushindwa kutoa huduma, itakuwa ni wajibu wa kila
mwanachama wa kikundi kuchangia kwa lengo la kurejesha haraka
suduma hiyo. Uchangiaji lazima uwe ndani ya miczi mitatu tangu chanzo
wisimame kufanya kazi,

(3) Mwanachama yeyote atakayeshindwa kuchangia urejeshaji wa
Swdumatangu chanzo kisimame kutoa huduma, Mkurugenzi atakuwa na
wwezo chini ya SHeria Ndogo hizi, kumwomba dalali wa Mahakama kwa
‘wtumia fomu iliyoambatanishwa kwenye sheria ndogo hizi, kumwandikia
mwanachama huyo kulipa kiasi alichopangiwa. Utaratibu huu hautatumika
eadapo miezi mitatu haitakuwa imekwisha tangu huduma isimame.

(4) Chanzo chochote kilichotekelezwa zaidi ya miezi mitatu kitafutwa
Lswenye Rejesta Maalum.

s=unga mkono juhudi za kikundi cha watumiaji maji, kulinda na kusimamia
wikundi vyote vilivyomo ndani yua kijii hicho na ni pamoja na kuidhinisha
miataba wa makubaliano utakaoingiwa na wanakikundi. Endapo

“undi italazimika kutoa sababu za kufanya hivvo.

8.-(1) Litakuwa ni kosa kwa mtu yeyote kuondoa kifaa chochote
“oka kwenye chanzo cha maji cha kikundi.

(2)Mtu yeyote hatakuwa na haki ya kudai kuwa mmiliki binafsi wa
chanzo cha maji kinachomilikiwa na kikundi. -

9. Litakuwa ni kosa chini ya sheria ndogo hizi kwa mtu yeyote kuleta
Sui0 au ghasia kwenye chanzo cha maji au kumbughuzi mwanachama
wevote wa kikundi cha watumiaji maji atumiapo chanzo cha maji ya
wkundi. : ‘ '
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Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu (Kuhifadhi Vyanzo vya

Maji)

Ujenzi
wa choo

Makosa
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wa sheria
ndogo
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Adhabu

Tangazo la Serikali Na. 250 (linaendelea)

10.—(1) Itakuwa ni marufuku kujenga choo au shimo la taka ndani ya
mital3() toka kwenye chanzo cha maji, au kujenga choo juu ya chanzo
cha maji (down stream)

(2)Yeyote atakayckiuka sheria ndogo ya 10 (1) hapo juu atakuwa
ametenda kosa chini ya sheria ndogo.

(3) Litakuwa ni kosa kwa kikundi kujenga chanzo cha maji ndani ya
umbali wa mita 30 kutoka kwenye choo au jalala lilokwisha jengwa.

(4) Litakuwa ni kosa kwa mtu yeyote kuiba au kuharibu pampu au
kifaa chochote kwenye chanzo cha maji.

11.—(1) Litakuwa ni kosa chini ya sheria ndogo kufua nguo, kuosha
vyombo au nafaka, kuoga kukojoa kunywesha mifugo kwenye chanzo
cha maji kwa matumizi ya binadamu.

(2) Litakuwa ni kosa chini ya sheria ndogo hizi kwa mtu yeyote
kiwandani au tasisi au kikundi chochote kutupa vitu vichafu, kumwaga
maji machafu, sumu, au kuruhusu kitu chochote kichafu kutiririka au
kutapakaa kwenye chanzo cha maji.

12. Afisa mwidhiniwa, ikiwa ni pamoja na Afisa Mtendaji wa Kata
hizi.Watawajibika pia kupelcka na kusimamia mashauri mahakamani
yatokanayo na utckelezaji wa sheria ndogo hizi kwa niaba ya vikundi vya
watumiaji maji.

13. Mtu yeyote atakayekiuka mojawapo ya sheria ndogo hizi atakuwa
amctenda kosa na akipatikana na kosa mahakamani atatozwa faini ya
Tsh. 300,000/~ au kifungo kisichozidi miezi kumi na mbili au adhabu zote
yaani faini na kifungo.
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Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu (Kuhifadhi Vyanzo vya
Maji)

Tangazo la Serikali Na. 230) (linaendelea)

“KIAMBATISHO™
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KISHAPU

Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu
HatiNa. .

HATIT YA HAKI YA KUTUMIA NA KUMILIKI CHANZO CHA MAIJI

Hit nt kuthibitisha kwamba, leo tarehe ... ey - e

R T Wilaya ya Kishapu Mkoa wa Shinyanga,
wamekabidhi mamlaka ya kutumia na kumiliki chanzo chao cha maji ambacho ni
................. et et CHEDYE USAJE
Namba ..o .chanzo kilichotengenczwa chini ya usimamizi
AR cccons oo o om s RS S SR kwa lengo la kutoa maji kwa matumizi ya

binadamu majumbani na kimehakikiwa na kupasishwa na Mhandisi wa maji wa wilaya
Chanzo kinakabidhiwa kwa kikundi baada ya Kutimiza masharti yote na kinafanya
kazi.

Hati hii imepokelewa na:

Mwenyekiti wa kikundi Katibu wa kikundi
Hati hii imetolewa na mimi
Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya (Jina kaili) ... sahihi

(* Futa isiyohusika)
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Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wi !ava va Kishapu (Kuhifadhi Vyanzo vya
Maji)

Tangazo la Serikali Na. 250 (linaendelea)

HALMASHAURI YA WILAYA YA KISHAPU
FOMU YA HATI YA KUKAMATA NA KUUZA MALI

Kwa dalali wa Mahakama Ndugu .
Hii ni kukuamuru ukakamatemali yaNdugu ...,
mwanachama wa kikundi cha watumiajimaji wa ...,
angyeishikijijieha... .. . . aoooo Kataya.........
isipokuwa kama mwanachama hu)o atalipa kiasi cha shilingi
ikiwa ni mchango wake aliopaswa kuulipa ili kurejesha huduma ya maji.Mali hiyo
nwasilishwe Mahakamani na endapo atashindwa kuikomboa ndani ya siku saba itauzwa
kwa mnada wa hadhara baada va kufanya matangazo ambapo fedha zitakazopatikana
entalipia mchango aliopaswa kulipa ikiwemo na gharama za dalali na za mnada.
Unatakiwa Kurejesha Hati hii kablayatarehe .......oooooeoieeceeeeiereeee ukionyesha
namna ulivyolckelersa au sababu zilizosababisha ushindwe kutckeleza.

Amri hii imetolewa na mimi
Leotarche

Smm na Mhuri wa Mahakama

Mhuri wa Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu umebandikwa katika
sheria ndogo hizi kwa Azimio la kikao cha Halmashauri kilichoitishwa na
kufanyika tarche 31/08/2007 na ilibandikwa mbele ya:

Boniphacke NYANGINDU BUToNDO,
Mwenyekiti wa Halmashauri (W)

iy Jesse MLAKL
Mhkurugenzi Mtendaji (W)

NAKUBALL

Dodoma, Mizenco K. P. Pinpa (MB.),
24 Aprili, 2008 Waziri Mkuu
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