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(Teachers)

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

FOMU YA WAZI YA MAPITIO NA UPIMAJI UTENDAJI KAZI KWA WALIMU

(ljazwe nakala nne)
Kutoka Januari ..........ccccoceeevnne.e. Hadi Desemba ..........cccoevvvvevveiinnens

Fomu hii imechukua nafasi ya Fomu EF117 B & C zilizokuwa zinapima utendaji kazi kwa walimu. Aidha inakusudiwa katika utekelezaji wa
shabaha na malengo ya menejimenti katika utumishi wa umma na kujenga uhusiano mzuri wa utendaji kazi kati ya viongozi na waongozwa.

MAELEZO YA NAMNA YA KUKAMIISHA FOMU:
1. Fomu hii jazwe nakala nne na Walimu/Wakufunzi wote walioko katika Shule na Vyuo vya Ualimu vya Serikali. Baada ya kukamilisha fomu
hii nakala zitumwe kwa:
i. Naibu Katibu, Tume ya Utumishi wa Umma, |dara ya Huduma kwa Walimu (TSD)
ii. Mkuu wa Shule/Chuo
i Katibu Mkuu, Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi kwa Wakufunzi wa Vyuo vya Ualimu na shule za Mazoezi na
Wakurugenzi wa Halmashauri za Miji, Majiji na Manispaa kwa Walimu wa Shule za Sekondari na Shule za Msingi
iv. Mkufunzi/Mwalimu anayehusika.
2. Pale panapohusika kila kisanduku kikamilishwe kwa herufi kubwa au tarakimu moja
3. Malengo yanayomhusu Mwalimu yatokane na Mpango Mkakati wa Maendeleo ya Shule/Chuo. Mpango wa Kazi na Kalenda ya Shule/Chuo
vikiainisha Mpango wa Utekelezaji Kazi wa mwaka na Ratiba ya Kazi ambayo inatarajiwa kutekelezwa katika mwaka huo.
4. Sehemuya 2, ya 3 naya4 ya Fomu hii ikamilishwe na Mwalimu anayepimwa kwa kushirikiana na Msimamizi wake wa kazi. Sehemu ya 5 na
6 zikamilishwe na Mwalimu akiwepo Msikilizaji kama ni muhimu.
5. Zingatia kwamba alama 1ya utendaji wa kazi ni ya watendaji waliotekeleza malengo yote na ya ziada kwa ufanisi na alama 5 ni ya
watendaji wasioridhisha na wasiotimiza malengo. Taarifa za hawa wote zifikishwe kwa mwajiri na Tume ya Utumishi wa Umma, Idara ya
Huduma kwa Walimu (TSD).

SEHEMU YA 1: TAARIFA BINAFSI
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Jina la Fungu
Kifungu ‘ ‘ ‘ ‘ ‘ ‘ Kituo cha Kazi ‘ ‘ ‘ ‘ ‘ ‘ ‘
Jina la Kifungu
Jina kamili Jina la Mwisho Jina la kwanza Jina la kati Me Ke
Jinsi
Namba ya Jalada TSD Namba

Kiwango cha juu cha Elimu
Cheo cha Cheo cha
Madaraka Muundo
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Tarehe ya

Tarehe ya kuajiriwa cheo cha sasa

D D M M Y Y Y Y
Tarehe ya Kuthibitishwa kazi ‘ ‘ ‘ ‘ ‘ ‘ ‘ ‘ ‘
Ngazi ya Muda uliotumikia chini ya
mshahara Msimamizi wa sasa Tarehe ya kuzaliwa

Miezi D DMMY Y YY

Masharti ya kazi

Ufunguo: DD = Tarehe, MM = Mwezi, YYYY = Mwaka, Ke = Mke, Me = Mume
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SEHEMU YA 2. MAKUBALIANO YA UTENDAJI KAZI
ljazwe na Mkuu wa Chuo/Shule/Mwalimu Mkuu/Mwalimu anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi.

2.1 2.2 Malengo 2.3 Shabaha za 2.4 Vigezo vya 2.5 Mahitaji ya
Namba yaliyokubalika utekelezaji Utendaji Rasilimali
zilizokubalika Vilivyokubalika Zilizokubalika.
2.6 Mtumishi /Mwalimu Anayepimwa 2.7 Msimamizi wa Kazi
Jina (kwa herufi kubwa) Saini Tarehe Jina (Kwa herufikubwa)  Saini Tarehe




SEHEMU YA 3: MAPITIO YA NUSU MWAKA (Juni ....c.cceeerennne. )

ljazwe na Mkuu wa Chuo/Shule/Mwalimu Mkuu/Mwalimu anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi

3.1 3.2 Malengo ya Utendaji
Namba | yaliyokubalika (kama Sehemu
ya 2).

3.3 Maendeleo ya
Utekelezaji kufikia lengo

3.4 Sababu yenye Kuathiri

Utekelezaji

3.5 Mtumishi /Mwalimu anayepimwa

Jina (kwa herufi kubwa) saini Tarehe

3.6 Msimamizi wa Kazi

Jina (Kwa herufi kubwa)

Saini

Tarehe




SEHEMU YA 4. MAREKEBISHO YA MALENGO NA SHABAHA (KAMA YAPO)
ljazwe na Mkuu wa Chuo/Shule/Mwalimu Mkuu/Mwalimu anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi

4.1
Namba

4.2 Marekebisho
ya Malengo
yaliyokubaliwa

4.3 Shabaha za Utendaji
zilizokubalika

4.4 Vigezo vya
Utendaji
Vilivyokubalika

4.5 Mahitaji ya
Rasilimali
Zilizokubalika.

4.6 Mtumishi /Mwalimu anayepimwa

Jina (kwa herufi kubwa)

saini

Tarehe

4.7 Msimamizi wa Kazi

Jina (Kwa herufi kubwa)

Saini Tarehe




SEHEMU YA 5: UPIMAJI WA UTENDAJI KAZI WA MWAKA (Desemba

ljazwe na Mkuu wa Chuo/Shule/Mwalimu Mkuu/Mwalimu anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi

5.1
Namba

5.2 Malengo
Yaliyokubalika

5.3 Maendeleo ya
Utekelezaji wa
shabaha zilizofikiwa

5.4 Alama iliyotolewa

Mtumishi

Msimamizi

Alama
Zilizoafikiwa

Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji: Jumuisho hili
lionyeshe mafanikio ya malengo ya utekelezaji yaliyokubalika

sehemu 5

Alama:

1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwa ufanisi

2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi

3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote

4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya wastani bila sababu za kutosha




5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo.

SEHEMU YA 6: SIFAZAUTENDAJI BORA

ljazwe na Mkuu wa Shule/Chuo/Mwalimu Mkuu/Mwalimu anayepimwa na Msimamizi wa Kazi

6.1 6.2 Vigezo Muhimu 6.3 Ubora wa Sifa 6.4 Alama lliyotolewa
Namba Mtumishi | Msimamizi Alama
zilizoafikiwa
1. MAHUSIANO Uwezo wa kufanya kazi na wenzi
KAZINI Uwezo wa kushirikiana na watumishi wasio walimu
Uwezo wa kustahiliwa na wenzi
Uwezo wa kuzingatia jinsia
2. MAWASILIANO | Uwezo wa kujieleza kimaandishi
NA USIKIVU Uwezo wa kujieleza kwa kunena
Uwezo wa usikivu na ufahamu
Uwezo wa kufunza na kuendeleza
3. UONGOZI NA Uwezo wa kupanga na kusimamia
USIMAMIZI Uwezo wa kuongoza, kuhamasisha na kutatua migongano
Uwezo wa ubunifu na uanzishaji
Uwezo wa kukasimu Majukumu/Kazi (Delegation of
Powers)
Uwezo wa kutenda kwa uwazi na uwajibikaji.
4. UBORA WA Uwezo wa kumudu somo
UTENDAJI Uwezo wa kutoa matokeo sahihi kwa wakati
Uwezo wa kuhimili utekelezaji na kuendelea kwa muda
mrefu.
Uwezo wa kutumia mazingira katika kufundisha
5. UTENDAJI Uwezo wa kufikia malengo
UNAOZINGATIA ["Uwezo wa kumudu majukumu ya ziada
WINGI WA _ _ _ _
MATOKEO Uwezo wa kufanya kazi bila usimamizi wa karibu
6. UWAIJIBIKAJI Uwezo wa uwajibikaji katika kutekeleza majukumu
NA UTOAIT WA Uwezo wa kufanya maamuzi sahihi kwa wakati muafaka
MAAMUZI —
Uwezo wa kuzingatia muda
7. KUTHAMINI Uwezo wa kuhudumia wateja
WATEJA Uwezo wa kuzingatia haiba ya ualimu
Uwezo wa kujali mahitaji ya wanafunzi
Uwezo wa kuheshimu mawazo ya wanafunzi
8. UAMINIFU Uwezo wa kuonyesha stadi za uongozi
Uwezo wa kumsaidia Kiongozi kutekeleza majukumu yake.
Uwezo wa kupokea na kutekeleza maelekezo.
Uwezo wa kutekeleza majukumu kikamilifu kwa muda
uliopangwa
Uwezo wa kufuata na kuzingatia maadili ya kazi ya ualimu.
9. UADILIFU

Kutoa huduma bora bila vishawishi

Uwezo wa kutumia taaluma kwa manufaa ya umma.

Jumuisho la Kiwango cha Alama za utendaji Sehemu ya 6

Alama:

1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwa ufanisi

2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi

3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote

4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya wastani bila sababu za kutosha

5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo.




SEHEMU YA 7. UTENDAJI WA JUMLA (WASTANI WA SEHEMU YA 5 NA 6)

MAONI YA MWALIMU ANAYEPIMWA (kama yapo) :

Jina la Msikilizaji Saini Tarehe

MAONI YA MSIMAMIZI (kama yapo)

Jina la Msimamizi Saini Tarehe

SEHEMU YA 8: TUZO/HATUA ZA KUBORESHA UTENDAJI/HATUA ZA KINIDHAMU
Msimamizi wa kazi atapendekeza aina ya tuzo au hatua za kuboresha utendaji wa mwalimu ama hatua za
kinidhamu kulingana na kiwango cha utekelezaji wa malengo yaliyokubalika.




