JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
MENEJIMENTI YA UTUMISHI UMMA

MWONGOZ0O WA BEJI ZA
WATUMISHI WA UMMA

FEBRUARI, 2016




3.0

YALIYOMO

KURASA
UtANQUIIZI. .. 1
Mambo muhimu Kwenye Beji.........ccoveviiiieiiiiiiiiiiii e 1
2.1 ViIPIMO VYA BEJi.ccuuniiiiiiieiiie e 2
2.2 NemMbDO ..o 2
2.3 Jinala MtUMISNI......ccooiiiiii e 2
2.4 JINA 1A TAASISI ..uuuiiiieeeiiieiiiii e 3
25 RaNQiYa Beji.ccooiiiiiii i 3
2.6 UVaaji Wa BejJi.....uuiiiiiii i 3
VIamDBDatiSNO....... e 3

Kiambatisho Na. 1 - Taasisi za Umma zinazotumia Nembo ya
Tafa PEKEE ... e 3

Kiambatisho Na. 2 - Taasisi za Umma zinazotumia nembo mbili
(Nembo ya Taifa na Nembo ya Taasisi husika)...............ccc.ccoeunnn... 4



VIWANGO VYA BEJI ZA WATUMISHI WA UMMA

1.0 Utangulizi

2.0

Serikali imekuwa ikiweka viwango mbalimbali vya utendaji kazi kwa
dhamira ya kutoa huduma stahiki kwa Umma na kumjali mteja. Azma
hiyo imepelekea Serikali kuelekeza kila mtumishi wa Umma kuvaa

beji yenye jina lake.

Umuhimu wa kuvaa beji hii ni pamoja na kumpa mteja haki ya
kumfahamu mtumishi anayemhudumia na kumrahisishia mteja
kufanya ufuatiliaji pale inapohitajika, kutoa mrejesho wa huduma na
kuongeza uwajibikaji kwa watumishi wa Umma. Beji pia huongeza
usalama mabhali pa kazi kwa kusaidia kuwatambua watumishi na

wateja/wageni katika eneo la ofisi husika ya Umma.

Kwa kuzingatia maelekezo ya Serikali, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya
Utumishi Umma imeandaa mwongozo wa viwango vya beji
ambavyo vinatakiwa kuzingatiwa na Taasisi zote za Umma. Kwa
watumishi ambao sare zao hujumuisha beji zenye majina yao au
aina nyingine za utambulisho utaratibu wa mwongozo huu

hautawahusu.

Mambo muhimu kwenye Beji

Katika utengenezaji wa Beji, Taasisi za Umma zinatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo:

1)  Vipimo vya beji

i)  Nembo

i)  Jina la Mtumishi



Iv) Jina la Taasisi
v) Rangi ya beji

vi) Uvaaji

2.1 Vipimo vya Beji

Beji inatakiwa kuwa na upana kati ya sentimita 2.0 - 3.0 na urefu kati

ya sentimita 7.0 - 8.0.

2.2 Nembo

1) Taasisi za Umma zinazotumia Nembo ya Taifa pekee
Nembo ya Taifa iwekwe upande wa kushoto wa beji na iwe na urefu

wa 1.2 - 2.002 sentimita na upana wa kati ya sentimita 1.1 - 1.726.

i) Taasisi za Umma zinazotumia nembo mbili (Nembo ya Taifa
na Nembo ya Taasisi husika)

Nembo ya Taifa na ya Taasisi husika zitatumika. Nembo ya Taifa
iwekwe upande wa kushoto wa beji na Nembo ya Taasisi iwekwe

upande wa kulia wa beji.

2.3 Jinala Mtumishi

1) Jina la mtumishi liwe kwa mujibu wa nyaraka za ajira yake;
i) Jina la mtumishi liandikwe kwa herufi kubwa;
i)  Ukubwa wa fonti usipungue 16;
Iv) Maandishi yawe ya wino mzito unaosomeka kwa urahisi; na
V) Kwa taasisi zinazotumia nhembo moja, jina la mtumishi liwekwe
upande wa kulia wa nembo na kwa Taasisi zinazotumia nembo

mbili, jina la mtumishi liwekwe katikati ya nembo ya Taifa na

Nembo ya Taasisi



2.4 Jinala Taasisi

1) Jina la Taasisi litakuwa kwa mujibu wa nyaraka zilizounda Ofisi
ya Serikali husika;

i)  Jinala Taasisi liandikwe kwa herufi ndogo;
i)  Ukubwa wa fonti usipungue 14; na
Iv)  Maandishi yawe ya wino mzito .

2.5 Rangi ya Beji

Beji ziwe na rangi yoyote itakayowezesha maandishi kusomeka

vema na Nembo kuonekana

2.6 Uvaaji wa Beji

Beji ivaliwe kifuani upande wa kushoto.

3.0 Viambatisho

Kiambatisho Na. 1 - Taasisi za Umma zinazotumia Nembo ya Taifa
pekee
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